Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Mkenya matatani Ujerumani? Kukamatwa, kulazwa hospitalini, pasipoti iliyopotea, mgogoro - Wizara inajibu 24/7.Emergency abroad? 24/7
Biashara na uwekezaji

Jamhuri ya Kenya na Türkiye huimarisha mahusiano ya kimkakati huku biashara, uwekezaji na usalama yakichukua jukwaa kuu.

Kenya na Türkiye zimeimarisha uhusiano wao kwa kuzingatia ushirikiano wa kibiashara, uwekezaji na usalama.

Waziri Mkuu alikutana na ujumbe wa bunge wa Uturuki uliokuwa ziarani ili kuimarisha uhusiano kati ya Kenya na Türkiye katika biashara, uwekezaji na usalama.

Pande hizo mbili ziliweka kipaumbele upanuzi wa uwekezaji na biashara ya Uturuki, na kuboresha usafiri wa anga kati ya Shirika la Ndege la Kenya na Shirika la Ndege la Uturuki ili kukuza utalii na safari za kibiashara. Sekta za utengenezaji bidhaa, usafiri wa anga na uwekezaji zilitambuliwa kama sekta muhimu kwa ajira na uhamishaji wa teknolojia, huku Kenya ikijiweka kama lango la Afrika Mashariki.

Ushirikiano wa kiusalama ulipewa kipaumbele, ukiendeleza Mkataba wa Sekta ya Ulinzi wa 2023 na Mkataba wa Ushirikiano wa Ulinzi wa Mei 2026, sambamba na ushirikiano unaoibuka katika miundombinu ya afya na huduma za matibabu.