Tangazo hili linatueleza ni taarifa gani ya kibinafsi Wizara ya Mambo ya Nje na Diaspora ("sisi", "hatu") inakusanya kupitia tovuti hii, kwa nini tunakusanya, kwa muda gani tunaiweka, na haki gani una juu ya taarifa hiyo. Limeandikwa kulingana na kanuni za Sheria ya Ulinzi wa Taarifa, 2019 (Jamhuri ya Kenya).
Data tunayokusanya
Tunakusanya taarifa za kibinafsi tu unapotaktoatupelea kupitia fomu na huduma zilizopo kwenye tovuti hii. Kulingana na utendaji wako, hili linaweza kujumuisha:
- Usajili wa Diaspora - jina lako, nchi yako ya makazi, maelezo ya mawasiliano na taarifa unazotoa kuhusu wewe na watunzaji wako.
- Uteuzi wa kitabu - jina lako, maelezo ya mawasiliano, huduma unayohitaji na ubalozi/misheni unayopendelea, tarehe na wakati.
- Usihoji na ombi la msaada - jina lako, maelezo ya mawasiliano na yaliyomo katika ujumbe wako.
- Ujibuaji wa Majukwaa - jina lako, maelezo ya mawasiliano na tukio unalotaka kuhudhuria.
Tunakusanya pia taarifa ndogo za kiufundi (kama aina ya kivinjari chako na kurasa zilizotembelea) ambazo zinahitajika kuhifadhi usalama na uendeshaji mzuri wa tovuti.
Kwa nini tunakusanya na msingi kisheria wetu
Tunatumia taarifa zako ili kutoa huduma uliomba – kujiandikisha, kuthibitisha uteuzi, kujibu swali lako au kudhibiti hafla. Kulingana na Sheria ya Ulinzi wa Taarifa, 2019, tunategemea msingi mmoja au zaidi halali ifuatayo:
- Ridhaa - ambapo umefanya uamuzi wa kuwasilisha fomu.
- Utendaji wa jukumu lililofanywa kwa maslahi ya umma - utoaji wa huduma za ubalozi na kidiplomasia.
- Kufuata wajibu wa kisheria - ambapo sheria inatubidi tu tusindilie rekodi fulani.
Tunaiweka kwa muda gani?
Tunahifadhi taarifa za kibinafsi kwa muda tu unaohitajika kwa lengo lililokusudiwa, au kwa muda uliotakiwa na sheria. Baada ya taarifa hizo kuwa hazihitajiki tena, zitahifadhiwa salama au zitafichwa. Vipindi maalum vya uhifadhi vitatajwa katika ratiba ya usimamizi wa kumbukumbu za Wizara.
Haki zenu
Kulingana na Sheria ya Ulinzi wa Taarifa, 2019, una haki ya:
- Ufuataji - omba nakala ya taarifa zetu binafsi kuhusu wewe.
- Tengeneza - waulize ili tuangalie na tueleze ikiwa taarifa yoyote ni ya vibaya au haijakamilika.
- Ufutaji - waulize ili kufuta taarifa zenu, iwapo hakuna sababu ya kisheria ya kuzisheheni.
- Ukinzani na upeo - kukataa, au kutuomba kuanisha matumizi fulani ya taarifa zako.
Ili kutumia haki hizi zozote, wasiliana na Afisa wetu wa Ulinzi wa Takta kwa maelezo yafuatayo.
Biskuti
Tovuti hii hutumia tu viboreshaji (cookies) muhimu kwa utendaji wake na kukumbuka mapendekezo ya msingi. Haitumii viboreshaji vya matangazo au vya kufuatilia kutoka nje. Unaweza kufuta au kuzuia viboreshaji katika mipangilio ya kivinjari chako; baadhi ya vipengele huenda visifanye kazi vizuri ikiwa utazifanya hivyo.
Wasiliana na Afisa wa Ulinzi wa Takta
Kwa masuala, ombi au malalamiko kuhusu ulinzi wa data, wasiliana na Afisa wa Ulinzi wa Data. dpo@mfa.go.ke. Una pia haki ya kuwasilisha malalamo kwa Ofisi ya Kamishna wa Ulinzi wa Takta.
