Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Mkenya aliye matatani Uswisi? Kukamatwa, kulazwa hospitalini, pasipoti iliyopotea, mgogoro - Wizara inajibu 24/7.Emergency abroad? 24/7
Nchi Mbili

Jamhuri ya Kenya na Ureno yanaangamiza azimio la kuimarisha ushirikiano wa pande mbili.

Kenya na Ureno zimethibitisha tena azma yao ya kuimarisha uhusiano wa nchi mbili katika biashara, uwekezaji na ushirikiano wa kidiplomasia.

Mkurugenzi Mkuu wa Masuala ya Kisiasa na Kidplomasia wa Kenya alikutana na Balozi mpya wa Ureno jijini Nairobi ili kupanga awamu inayofuata ya ushirikiano wa nchi hizo mbili.

Pande hizo mbili zilibainisha maeneo ya kipaumbele ikiwemo biashara na uwekezaji, usafiri wa anga, ushirikiano katika Uchumi wa Bluu, na mafunzo ya lugha. Ingawa uhusiano wa kidiplomasia ulianza mwaka 1977, biashara baina ya nchi hizo mbili bado ni ndogo, ikiwa na thamani ya chini ya dola milioni 23 za Kimarekani kufikia mwaka 2024.

Maafisa walibainisha umuhimu wa Ureno kama mwanachama wa Umoja wa Ulaya na lango la biashara ya Kenya katika masoko ya Ulaya, huku Kenya ikizipa kampuni za Ureno fursa ya kufikia biashara ya Afrika Mashariki na bara zima. Mkutano huo ulijengwa juu ya ziara ya Waziri wa Mambo ya Nje wa Ureno mnamo Aprili 2026.