Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Mkenya aliye matatani Uswisi? Kukamatwa, kulazwa hospitalini, pasipoti iliyopotea, mgogoro - Wizara inajibu 24/7.Emergency abroad? 24/7
Nchi Mbili

Jamhuri ya Kenya na Thailand yatazidi kuimarisha ushirikiano muhimu kabla ya maadizo ya miaka 60.

Kenya na Thailand ziliimarisha ushirikiano wa kimkakati huku nchi hizo mbili zikikaribia miaka 60 ya uhusiano wa kidiplomasia.

Mnamo Agosti 19, 2026, Naibu Mkurugenzi Mkuu wa Kenya anayeshughulikia Asia na Pasifiki alikutana na Balozi Mteule wa Thailand kujadili kuimarisha uhusiano wa nchi mbili.

Mazungumzo hayo yalilenga kugeuza nia njema ya kisiasa kuwa faida za kiuchumi na maendeleo, huku sekta za kipaumbele zikijumuisha kilimo, biashara na uwekezaji, ustawi, utalii, elimu na Uchumi wa Bluu. Pande zote mbili zilikubaliana kufufua Tume ya Pamoja iliyoanzishwa mwaka 2001 na kukiri kwamba biashara bado haina usawa kwa upande wa Thailand.

Nchi hizi mbili zinalenga kutumia mwaka 2027, kuashiria miaka sitini ya uhusiano wa kidiplomasia, kama kichocheo cha ushirikiano unaozingatia matokeo, ikiwemo uratibu kuhusu uendelevu, usalama na mageuzi ya pande nyingi katika muktadha wa Afrika na ASEAN.