Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Kuhusu Wizara

Kenya's voice in the world.

The Ministry of Foreign & Diaspora Affairs projects, promotes and protects Kenya's interests abroad, advancing diplomacy, trade and peace, and serving Kenyans wherever they are.

75
Ubalozi/Misheni duniani kote
5
Nguzo za sera ya kigeni
1963
Huduma tangu uhuru
UNON
Makao Makuu ya UN Nairobi: UNEP, UN-Habitat na kitovu kinachokua cha UN
Mamlaka Yetu

Majukumu ya Wizara

We lead Kenya's diplomatic relations and coordinate the country's engagement with the world, from bilateral partnerships and multilateral forums to trade, treaties, protocol and the care of Kenyans overseas.

"To project, promote and protect Kenya's interests and image globally through innovative diplomacy, and contribute towards a just, peaceful and equitable world."Misheni yetu

Uhusiano wa Kibalozi

Kusimamia uhusiano wa Kenya wa nchi mbili na pande nyingi katika kila eneo.

Huduma za ubalozi

Kulinda na kusaidia Wakenya walio ng'ambo, saa 24 kwa siku.

Itifaki na Mikataba

Uthibitishaji, haki na makubaliano ya kimataifa ya Kenya.

Uratibu wa Sera

Kuratibu sera thabiti ya serikali nzima kuhusu masuala ya kigeni.

Misheni Nje ya Nchi

Mtandao wa kimataifa wa balozi, ubalozi mkuu na ubalozi mdogo.

Uongozi wa Wizara

Uongozi wa Wizara

Wakuu wa kisiasa na kiutawala wanaoongoza diplomasia ya Kenya nyumbani na katika misheni zetu nje ya nchi.

Kutana na Uongozi Kamili
Waziri Mkuu

Mheshimiwa Dkt. Musalia Mudavadi, EGH

Waziri wa Mambo ya Nje na Diaspora

Hutoa sera ya jumla na uongozi wa kisiasa wa Wizara na kuiwakilisha Kenya katika ngazi ya juu zaidi.

Jua zaidi
Katibu Mkuu

Dkt. A. Korir Sing'Oei Ph.D., CBS

Wizara ya Mambo ya Nje

Mkuu wa Utawala wa Masuala ya Kigeni, akiongoza uhusiano wa kidiplomasia na mtandao wa misheni duniani kote.

Jua zaidi
Katibu Mkuu

Roseline Kathure Njogu, CBS

Masuala ya Diaspora

Mkuu wa Utawala wa Masuala ya Diaspora, akiongoza ushirikishwaji, ustawi na huduma za diaspora.

Jua zaidi
Dira na Maadili

Tunachokisimamia

Our vision: “A peaceful, prosperous and globally competitive Kenya.” These values guide every mission and every officer.

01

Uzarendo

02

National Unity

03

Rule of Law

04

Non-discrimination

05

Uadilifu

06

Transparency and Accountability

07

Sustainable Development

08

Good Governance

09

Social Justice

10

Inclusiveness

Sera ya kigeni

Nguzo tano za sera ya kigeni ya Kenya

Uhusiano wa Kenya na ulimwengu unategemea nguzo tano zilizounganishwa. Chagua moja ili upate maelezo zaidi.

01

Ushirikiano wa kiuchumi

Kukuza biashara, uwekezaji, utalii na nafasi za ajira kwa Wakenya kwa kufungua masoko mapya, kuvutia washirika na kuunga mkono biashara za Kenya katika jukwaa la kimataifa.

Gundua Mada Hii

Angalia mada zote muhimu

Historia yetu

Mafanikio Makuu katika Diplomasia ya Kenya

Miongo sita ya diplomasia, kuanzia uhuru na kiti katika Umoja wa Mataifa hadi mtandao wa kimataifa unaohudumia Wakenya kila mahali.

  1. Uhuru na nafasi katika meza ya majadiliano

    Kenya yapata uhuru, yajiunga na Umoja wa Mataifa na kufungua misheni zake za kwanza za kidiplomasia nje ya nchi.

  2. Kuanzisha Afrika iliyoungana

    Mwanachama mwanzilishi wa Umoja wa Nchi Huru za Afrika, Umoja wa Afrika wa leo, na mtetezi wa ushirikiano wa Bara la Afrika.

  3. Dunia Yaja Nairobi

    Nairobi inakuwa Mwanzo wa Ofisi ya Umoja wa Mataifa Nairobi (UNON), mwenyeji wa makao makuu ya kimataifa ya Shirika la Mazingira la Umoja wa Mataifa (UNEP) na baadaye UN-Habitat, makao makuu pekee ya Umoja wa Mataifa katika Ulimwengu wa Kusini na kitovu kinachoendelea kukua.

  4. Kuhusu Baraza la Usalama

    Kenya inahudumu kwa kipindi cha miaka miwili kama mwanachama asiye wa kudumu wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, ikitetea vipaumbele vya Afrika.

  5. Mtandao wa kimataifa

    Balozi 75, ubalozi mkuu na ubalozi mdogo huendesha diplomasia ya Kenya na kuwahudumia wananchi wake kote duniani.

Muundo

Muundo wa Wizara

Wizara inaongoza uhusiano wa kigeni wa Kenya, inawalinda Wakenya walio ng'ambo na inakuza biashara, mikataba, itifaki na ushirikishwaji wa diaspora. Inafanya kazi chini ya uongozi wa kisiasa kutoka kwa Waziri Mkuu wa Baraza la Mawaziri na maelekezo ya kiutawala kutoka kwa Makatibu Wakuu wa Mambo ya Nje na Masuala ya Diaspora, kupitia idara maalum, dawati za kikanda na mtandao wa misheni duniani kote.

Uongozi wa KisiasaWaziri MkuuSera na mwelekeo wa kisiasa wa Wizara
Mkuu wa UtawalaKatibu Mkuu, Mambo ya NjeInaongoza Masuala ya Kigeni na mtandao wa misheni duniani kote
Mkuu wa UtawalaKatibu Mkuu, Masuala ya DiasporaInaongoza Masuala ya Diaspora na huduma za diaspora

Idara Kuu

Mkurugenzi

Masuala ya Kisiasa na Kidplomasia

Uhusiano wa nchi mbili na ushirikiano wa kidiplomasia katika kanda mbalimbali.

Mkurugenzi

Diplomasia ya Kiuchumi na Biashara ya Kimataifa

Ukuzaji wa biashara, uwekezaji na masuala ya kibiashara nje ya nchi.

Mkuu wa Itifaki ya Kitaifa

Itifaki ya Kitaifa

Uthibitishaji, haki na kinga za wanadiplomasia.

Orodha ya Wanadiplomasia
Mkurugenzi

Masuala ya Kisheria na Mikataba

Sheria za Kimataifa na Ahadi za Kenya za Mikataba.

Mkurugenzi

Masuala ya Kibalozi na Diaspora

Huduma na ulinzi kwa Wakenya wanaoishi na kufanya kazi nje ya nchi.

Mkurugenzi

Chuo cha Huduma za Kigeni

Mafunzo na ukuzaji wa kitaaluma kwa wanadiplomasia wa Kenya.

Mkurugenzi

Utawala na Fedha

Huduma za shirika zinazounga mkono makao makuu na misheni.

Madawati ya Kanda
AfrikaAsia na PasifikiAmerikaUropaMashariki ya Kati
Misheni 75 duniani koteBalozi, ubalozi mkuu na balozi ndogo →
Mkataba wa Huduma

Ahadi zetu kwako

Tunajitathmini kwa viwango vilivyo wazi na vilivyochapishwa. Hizi ndizo nyakati unazoweza kutarajia kwa huduma zetu zinazotumiwa zaidi.

HudumaKiwangoGharama
Mwongozo wa kusafiri dharuraSiku 1 ya kaziAda inatumika
Uthibitisho na utoaji halali wa nyaraka~siku 5Ada inatumika
Msaada wa kibalozi wakati wa shidaMwitikio wa saa 24/siku 7Bure
Usajili wa DiasporaPapo hapo, mtandaoniBure
Maswali ya jumlaNdani ya siku 2 za kaziBure

Kila ukurasa wa huduma hubeba tarehe ya kusasishwa mara ya mwisho na ahadi yake ya Hati. Kwa Hati Kamili ya Huduma, ada na muda, tembelea Kituo cha Usaidizi.

Tutembelee

Makao Makuu ya Wizara

Anwani
Old Treasury Building, Harambee Avenue, P.O. Box 30551-00100, Nairobi, Kenya
Saa za Huduma
Monday to Friday, 08:00 to 17:00 EAT. Closed on public holidays.
Barua pepe
info@mfa.go.ke
Jengo la Hazina, Barabara ya HarambeeOpen map ↗
Nyaraka

Machapisho na vipakuliwa

Nyaraka muhimu kuhusu Wizara, mipango yake na ahadi zake kwako.

Wasiliana na Wizara

Wasiliana na kituo chetu cha mawasiliano, tafuta misheni iliyo karibu nawe, au chunguza mambo muhimu kabla ya kutembelea Kenya.