Kanusho hili linahusu tovuti ya Wizara ya Mambo ya Nje na Diaspora. Maelezo yaliyomo hapa ni mwongozo wa jumla kuhusu kazi na huduma za Wizara.
Usahihi wa maelezo
Tunajitahidi kuhakikisha tovuti hii ni sahihi na ya kisasa. Ada, mahitaji na taratibu hubadilika, na baadhi hutofautiana kati ya misheni, kwa hivyo hakuna chochote kwenye tovuti hii ambacho ni nukuu ya bei, rekodi rasmi au uthibitisho wa huduma yoyote.
Si lazima usikilize ushauri wa kisheria au wa safari.
Maelezo yaliyomo hapa ni mwongozo wa jumla, na hayatolewi kama ushauri wa kisheria, uhamiaji, ubalozi au wa safari. Hayaweki jukumu lolote kwa Serikali ya Kenya, na hayapaswi kutumiwa kufanya maamuzi kuhusu safari, nyaraka, maombi au haki zako.
Hakikisha na ubalozi/misheni.
Mahitaji, malipo na taratibu hubadilika na kutofautiana kulingana na mahali. Kabla ya kuchukua hatua yoyote kulingana na yale uyoalisoma hapa, thibitisha hali ya sasa moja kwa moja na ubalozi/misheni ya Jamhuri ya Kenya, uliokuwa na jukumu au konsula husika. Unaweza kupata misheni yako ya karibu kwenye Pata ubalozi/misheni ukurasa
Ikiwa unahitaji msaada wa dharura
Iwapo mwanafrika anayeishi nje ya nchi anakumbana na dharura – kama vile kukamatwa, ugonjwa mbaya, kupoteza pasipoti au janga – wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya mara moja. Nambari ya simu ya ubalozi inayotumika masaa kumi na mbili kwa siku ni +254 20 331 8888. Kwa mwongozo kuhusu hatua za kuchukua, angalia Pata msaada.
Uzuiaji
Kwa kadiri inavyoruhusiwa na sheria, Wizara haikubali dhima yoyote kwa hasara yoyote inayotokana na kutegemea maelezo yaliyo kwenye tovuti hii.
