Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Idara ya Itifaki · Haki na kinga za kidiplomasia
Usaidizi wa IPMIS: protocol@mfa.go.ke · +254 701 199 077
Ardhi na mali · Ushirikiano

Kodi za ardhi, kodi za pango na ushuru wa stempu

Misheni zimesamehewa, kwa msingi wa usawa, kodi za ardhi, kodi za pango la ardhi na ushuru wa stempu kwenye majengo ya misheni. Ununuzi au uuzaji wa ardhi au mali isiyohamishika unahitaji kibali cha awali kutoka Serikali ya Kenya kupitia Wizara.

Itifaki

Inawahusu akina nani

Misheni za kidiplomasia zinazomiliki au kupata mali.

Jinsi Inavyofanya Kazi

  1. 1Kwa msamaha wa ushuru wa ardhi, kodi au stempu, tuma maombi kupitia Kurugenzi ya Itifaki ukiwa na maelezo ya mali.
  2. 2Ili kununua au kuuza ardhi/mali isiyohamishika, omba ruhusa kupitia Wizara, ukionyesha eneo na matumizi yaliyokusudiwa.
  3. 3Itifaki huchakata msamaha au ruhusa kwa misingi ya usawa.

Masharti na maelezo

  • Msamaha wa ushuru wa stempu unatumika kwa majengo ya misheni (ya kumiliki au ya kukodisha); hautumiki kwa nakala za uhamisho au mikataba ya kukodisha.
  • Mali za kukodisha hazistahiki msamaha wa kodi; ruhusa haihitajiki kukodisha.