Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Wakenya walio Ng'amboUsajili wa vizazi na vifo

Usajili wa kuzaliwa na ndoa nje ya nchi

Sajili kuzaliwa kwa mtoto au ndoa ya raia wa Kenya iliyofanyika ng'ambo.

Kiwango cha huduma: Kulingana na muda uliowekwa na Huduma za Usajili wa Vizazi na VifoIliyosasishwa mwisho: Aprili 2026Inapatikana kwa: EN · SW

Nani anastahili

Wazazi Wakenya ambao mtoto wao alizaliwa nje ya nchi na wanaotaka kuzaliwa huko kurekodiwa Kenya, na wanandoa Wakenya waliofunga ndoa ng'ambo na wanaohitaji ndoa hiyo kutambuliwa Mwanzo.

Misheni yako inathibitisha na kusambaza nyaraka zako kwa Huduma za Usajili wa Vizazi na Vifo nchini Kenya, ambao hutoa cheti cha Kenya.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Mzazi Mkenya kwa ajili ya kuzaliwa, au mmoja wa wanandoa kwa ajili ya ndoa ambapo angalau mmoja wao ni raia wa Kenya.
Nini cha kuleta
Cheti cha kuzaliwa au cha ndoa cha kigeni, pasipoti au vitambulisho vya wazazi au wanandoa, na tafsiri iliyothibitishwa ikiwa cheti hakiko kwa Kiingereza.
Gharama
Ada ya uchakataji inaweza kutumika. Thibitisha kiwango cha sasa na misheni yako.
Muda unaochukua
Uendeshaji hutofautiana na unategemea Huduma za Usajili wa Vizazi na Vifo jijini Nairobi. Ruhusu wiki kadhaa.
Wapi
Imewasilishwa katika misheni yako; cheti cha Kenya kinatolewa na Huduma za Usajili wa Vizazi na Vifo.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Leta cheti cha kigeni na hati saidizi kwenye misheni yako.
  2. Wafanyakazi wanahakiki nyaraka na kuthibitisha tafsiri inapohitajika.
  3. Faili hupelekwa kwa Huduma za Usajili wa Vizazi na Vifo nchini Kenya.
  4. Cheti cha Kenya hutolewa na kurejeshwa kwako kupitia misheni yako.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.