Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Wakenya walio Ng'amboUraia

Uraia maradimu na uraia

Tuma maombi ya kurejesha au kushikilia uraia pacha na kutatua masuala ya uraia ukiwa nje ya nchi.

Kiwango cha huduma: Kulingana na muda wa kushughulikia wa Idara ya UhamiajiIliyosasishwa mwisho: Aprili 2026Inapatikana kwa: EN · SW

Nani anastahili

Wakenya waliopata uraia mwingine na wanaotaka kutangaza au kurejesha uraia wa Kenya, watu wenye asili ya Kenya wanaodai uraia, na familia zinazotatua uraia wa mtoto.

Maombi hufanywa kupitia eCitizen chini ya Kurugenzi ya Uhamiaji, huku hati saidizi zikithibitishwa katika misheni yako.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Mkenya ambaye ana au amepata uraia mwingine, au mtu anayestahili uraia wa Kenya kwa kuzaliwa au kwa ukoo.
Nini cha kuleta
Maombi yako ya eCitizen, pasipoti zote mbili inapohitajika, cheti cha kuzaliwa, nyaraka za wazazi zinazothibitisha ukoo, na picha za pasipoti.
Gharama
Ada inatozwa, inayolipwa kupitia eCitizen. Kiasi hutegemea aina ya maombi.
Muda unaochukua
Uendeshaji hutofautiana kulingana na idara ya Uhamiaji. Matamko huwa ya haraka zaidi kuliko madai ya kurejesha au ya ukoo.
Wapi
Imewasilishwa mtandaoni kupitia eCitizen; nyaraka kuthibitishwa katika misheni yako.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Kamilisha maombi husika ya uraia kwenye eCitizen na ulipe ada.
  2. Wasilisha hati zako za kuunga mkono kwenye misheni yako kwa uthibitishaji.
  3. Misheni hupeleka faili iliyothibitishwa kwa idara ya Uhamiaji.
  4. Matokeo huwasilishwa na cheti au uthibitisho wowote kutolewa.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.