Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Wakenya walio Ng'amboDiaspora

Uhamiaji wa wafanyakazi na ustawi wa wafanyakazi

Mwongozo, uhakiki wa mikataba na usaidizi wa ustawi kwa wafanyakazi wahamiaji Wakenya walio ng'ambo.

Kiwango cha huduma: Majibu ya awali ndani ya siku 2 za kaziIliyosasishwa mwisho: Juni 2026Inapatikana kwa: EN · SW

Nani anastahili

Wafanyakazi wahamiaji Wakenya walio ng'ambo - na wale wanaojiandaa kusafiri kwa ajili ya kazi - wanaohitaji mkataba wao wa ajira kukaguliwa, ushauri kuhusu haki zao, au msaada wakati mwajiri anapokiuka mkataba.

Dawati la ustawi hufanya kazi na mamlaka za ajira za nchi mwenyeji na mashirika ya kuajiri ili kutatua mizozo na, inapohitajika, kusaidia kurudi Mwanzo salama.

Thibitisha mkataba wako na wakala wa kuajiri kabla ya kusafiri. Ikiwa pasipoti yako imezuiliwa na mwajiri, Wasiliana na dawati la ustawi mara moja.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Mkenya yeyote anayefanya kazi nje ya nchi, au karibu kuanza kazi nje ya nchi, kwa mkataba ulioandikwa.
Nini cha kuleta
Mkataba wako wa ajira, nakala ya pasipoti, maelezo ya wakala au mwajiri, na rekodi ya suala hilo ikijumuisha tarehe na mawasiliano yoyote.
Gharama
Bure. Wizara haitozi kamwe wafanyakazi wahamiaji ada kwa ajili ya usaidizi wa ustawi.
Muda unaochukua
Usaidizi endelevu wa kesi. Dawati la ustawi hutambua kesi mpya ndani ya siku 2 za kazi.
Wapi
Kupitia dawati la kazi na ustawi katika misheni yako, ana kwa ana au kwa simu na barua pepe.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Wasiliana na dawati la ustawi na ueleze hali yako ukiwa na nyaraka zilizounganishwa.
  2. Afisa anapitia mkataba wako na kuthibitisha ukweli wa kesi.
  3. Dawati hili huwasiliana na mwajiri wako, wakala au mamlaka za kazi za nchi husika kwa niaba yako.
  4. Unapata taarifa mpya na, inapohitajika, unaungwa mkono kurejea Mwanzo salama.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.