Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Wakenya walio Ng'amboNyaraka

Cheti cha Msajiliwa na Polisi

Uwezeshaji wa Cheti cha Tabia Njema cha DCI kwa Wakenya wanaoishi nje ya nchi.

Kiwango cha huduma: Kulingana na muda wa usindikaji wa DCIIliyosasishwa mwisho: Mei 2026Inapatikana kwa: EN · SW

Nani anastahili

Wakenya walio ng'ambo wanaohitaji Cheti cha Tabia Njema kutoka Kurugenzi ya Upelelezi wa Jinai - mara nyingi kwa ajili ya maombi ya kazi, ukaazi, masomo au kuasili katika nchi wanakoishi.

Unatuma maombi kwenye eCitizen na alama zako za vidole zinachukuliwa katika misheni yako kwenye fomu rasmi ya C24, ambayo kisha hutumwa kwa DCI jijini Nairobi.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Raia yeyote wa Kenya mwenye umri wa miaka 18 au zaidi ambaye ana kitambulisho cha kitaifa au pasipoti halali.
Nini cha kuleta
Ombi lako la eCitizen, kitambulisho cha kitaifa au pasipoti, na fomu iliyochapishwa ya alama za vidole ya C24. Weka nafasi ya kuchukua alama za vidole mapema.
Gharama
Ada inatozwa, inalipwa kupitia eCitizen. Ada tofauti ya ushughulikiaji ya misheni inaweza kutozwa kwa ajili ya kuchukua alama za vidole.
Muda unaochukua
Hutofautiana kulingana na uchakataji wa DCI jijini Nairobi. Ruhusu wiki kadhaa kuanzia tarehe ya kuwasilisha alama za vidole.
Wapi
Maombi mtandaoni kupitia eCitizen; alama za vidole kuchukuliwa ana kwa ana katika misheni yako.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Tuma maombi na ulipe kwenye eCitizen kisha uchapishe fomu ya alama za vidole ya C24.
  2. Hudhuria misheni yako ili alama zako za vidole zichukuliwe kwenye fomu.
  3. Misheni hupeleka alama za vidole na fomu kwa DCI jijini Nairobi.
  4. Cheti hutolewa na kurejeshwa kwako kulingana na njia uliyochagua.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.