Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
HarakaUlinzi wa Kibalozi

Kurudisha raia na mabaki ya miili

Usaidizi wa kurejesha Wakenya waliokwama Mwanzo na kurejesha mabaki ya marehemu.

Kiwango cha huduma: Kimepangwa kesi kwa kesiIliyosasishwa mwisho: Mei 2026Inapatikana kwa: EN · SW

Nani anastahili

Familia zinazopanga kuleta Mwanzo mabaki ya Mkenya aliyefariki nje ya nchi, na Wakenya waliokwama ng'ambo na wasioweza kufadhili au kupanga kurudi kwao wenyewe.

Misheni huratibu makaratasi na vibali na huwasiliana na mamlaka za mitaa, hospitali na huduma za mazishi. Gharama kwa kawaida hulipwa na familia au mali ya marehemu.

Kurudisha mabaki ya mwili nyumbani kunahitaji vibali kadhaa na kunaweza kuchukua muda. Anzisha mchakato na misheni yako mapema iwezekanavyo na uhifadhi nyaraka zote za kimatibabu na za polisi.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Mtu wa karibu au mwakilishi aliyeidhinishwa kwa ajili ya kurudisha mabaki; raia aliyeathirika kwa ajili ya kurudishwa kwa raia aliyekwama.
Nini cha kuleta
Pasipoti na cheti cha kifo cha marehemu pamoja na ripoti za kimatibabu na za polisi; au, kwa raia aliyekwama, uthibitisho wa uraia na mazingira ya kisa.
Gharama
Nyaraka zinazohitajika. Gharama za kurudisha nyumbani kwa kawaida hulipwa na familia au mali; misheni huratibu lakini kwa ujumla haifadhili uhamisho.
Muda unaochukua
Kesi kwa kesi, kutegemea vibali vya eneo husika, mahitaji ya uchunguzi wa maiti na mipango ya shirika la ndege.
Wapi
Huratibiwa na misheni yako na mamlaka za humu nchini na watoa huduma.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Fahamisha misheni yako na uwasilishe vitambulisho na nyaraka za kesi.
  2. Misheni inathibitisha ukweli na vibali vinavyohitajika vya ndani.
  3. Nyaraka, usafiri na, kwa mabaki, mipango ya mochari na ndege huratibiwa.
  4. Safari ya kurudi Mwanzo imekamilishwa na familia inasaidiwa hadi kuwasili.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.