Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
TaarifaTaarifa

Jamhuri ya Kenya inapanua ulinzi wa afya katika msingi wa uimara wa taifa na ushirikiano wa kimataifa.

Kenya imesisitiza usalama wa afya kama kiini cha ustahimilivu wa kitaifa na ushirikiano wake wa kimataifa.

Katika mkutano wa kilele wa afya jijini Nairobi, Waziri Mkuu alieleza usalama wa afya kama kiini cha ustahimilivu wa kitaifa wa Kenya, usalama wa kiuchumi na maendeleo endelevu, na si suala la sekta ya jamii pekee.

Majadiliano hayo yametoa wito wa kuhama kutoka kwa kukabiliana na majanga kwa haraka hadi kwa uzuiaji makini, uwezo imara wa ndani katika dawa na chanjo, na mifumo ya afya inayoendelea kufanya kazi wakati wa misukosuko.

Vitisho vya kiafya vinavyohusiana na hali ya hewa na ufuatiliaji wa magonjwa unaovuka mipaka viliangaziwa kama maeneo yanayohitaji ushirikiano wa kikanda ulioratibiwa. Mkutano huo uliwakutanisha serikali, washirika wa maendeleo, sekta binafsi na mashirika ya kiraia ili kukagua mageuzi na kuweka vipaumbele.

← Rudi kwenye Habari