Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Taarifa ya vyombo vya habariNchi Mbili

Kenya na Qatar zakubaliana kuimarisha ushirikiano wa nchi mbili

Kenya na Qatar zimeahidi kuimarisha ushirikiano wa nchi mbili katika biashara, uwekezaji na ushirikiano wa kidiplomasia.

Katibu Mkuu wa Mambo ya Nje alikutana na Katibu Mkuu wa Mambo ya Nje wa Qatar na pande hizo mbili zilikubaliana kuanzisha mashauriano ya kisiasa ya kila mwaka kati ya nchi hizo mbili.

Walibainisha ushirikiano katika biashara, uwekezaji, kilimo, uhamaji wa wafanyakazi, usafiri wa anga na hatua za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi. Kenya ilitaka uwekezaji mkubwa zaidi kutoka Qatar katika nishati mbadala, miundombinu na kanda maalum za kiuchumi, na kupendekeza ushiriki wa Qatar katika mfuko wa kijani wa Dola za Kimarekani milioni 200.

Pande hizo mbili zilikubaliana kuharakisha usasishaji wa makubaliano ya kazi ya mwaka 2012, ambayo yanahusu wafanyakazi zaidi ya 70,000 wa Kenya nchini Qatar, kuondoa vikwazo vya usafirishaji wa nyama ya Kenya, na kupanua ushirikiano kati ya Shirika la Ndege la Kenya na Shirika la Ndege la Qatar. Awamu inayofuata ya mashauriano itafanyika Nairobi mwaka 2027.

← Rudi kwenye Habari