Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Idara ya Itifaki · Haki na kinga za kidiplomasia
Usaidizi wa IPMIS: protocol@mfa.go.ke · +254 701 199 077
Magari

Sajili gari lisilolipiwa ushuru

Wanachama wa misheni na wenzi wao tegemezi kila mmoja anastahili gari moja lisilolipishwa ushuru. Magari huombewa kwenye IPMIS chini ya PRO 1B na hupewa mfululizo wa usajili wa CD.

PRO 1B

Inawahusu akina nani

Wanachama na wenzi wao tegemezi (gari moja kila mmoja); wanachama wasio na wenzi, gari moja.

Jinsi Inavyofanya Kazi

  1. 1Tuma maombi kwenye IPMIS chini ya magari ya PRO 1B kwa ajili ya kuachiliwa bila ushuru.
  2. 2Baada ya kuidhinishwa, gari husajiliwa na kupewa nambari ya usajili ya CD.
  3. 3Lipa ada zinazotumika za usajili na namba za usajili kupitia eCitizen.

Masharti na maelezo

  • Gari lazima lihitajike kikweli kwa matumizi binafsi ya mwanachama au matumizi rasmi ya misheni.
  • Mamlaka ya msamaha wa ushuru haiwezi kuhamishwa, na gari haliwezi kukopeshwa, kuuzwa, kuwekwa rehani, kukodishwa au kutolewa bila kibali cha maandishi kutoka kwa mamlaka ya forodha.
  • Fursa ya gari lisilotozwa ushuru hudumu kwa miaka minne ya kawaida; uingizwaji wa mapema unaweza kuidhinishwa kwa hasara isiyoweza kurekebishwa au ukarabati usio na faida.