Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Idara ya Itifaki · Haki na kinga za kidiplomasia
Usaidizi wa IPMIS: protocol@mfa.go.ke · +254 701 199 077
Magari

Uhamishaji au Uuzaji wa Gari

Mwishoni mwa kipindi cha utumishi, wakala wa kidiplomasia anaweza kuhamisha, kusafirisha nje au kuondoa gari lisilolipishwa ushuru, lililoombwa kupitia IPMIS chini ya PRO 1C.

PRO 1C

Inawahusu akina nani

Wanachama ambao muda wao wa utumishi unakamilika, au wanaouza gari lisilotozwa ushuru.

Jinsi Inavyofanya Kazi

  1. 1Tuma maombi kwenye IPMIS chini ya PRO 1C kwa ajili ya utupaji wa gari.
  2. 2Chagua njia: kuhamishia kwa mtu mwenye fursa; kuhamishia kwa mtu asiye na fursa kwa malipo ya ushuru; kuuza gari nje ya nchi; au kujiuza mwenyewe kwa malipo ya ushuru.
  3. 3Rejesha namba za usajili kabla ya kuondoka nchini (panapohitajika).

Masharti na maelezo

  • Namba za usajili za sherehe (CD 1AK / CD 2AK) huhifadhiwa katika misheni na hazikabidhiwi kwa NTSA wakati wa kuondoa gari.