Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Idara ya Itifaki · Haki na kinga za kidiplomasia
Usaidizi wa IPMIS: protocol@mfa.go.ke · +254 701 199 077
Kodi na ushuru

Vifaa rasmi visivyotozwa ushuru na bidhaa za kuwasili mara ya kwanza

Chini ya Jedwali la Tano la Sheria ya Usimamizi wa Forodha ya EAC (2004) na Kifungu cha 36 cha Mkataba wa Vienna, misheni hazitozwi ushuru wa forodha kwa bidhaa za matumizi rasmi, na wanachama wanaweza kuingiza bidhaa za kibinafsi na za nyumbani za kuwasili kwa mara ya kwanza bila ushuru.

PRO 1B

Inawahusu akina nani

Misheni (vifaa rasmi) na wanachama wake (vitu vya kibinafsi na vya nyumbani wakati wa kuwasili kwa mara ya kwanza).

Jinsi Inavyofanya Kazi

  1. 1Tuma maombi kwenye IPMIS chini ya bidhaa za PRO 1B ili bidhaa hizo ziachiliwe bila ushuru wa forodha.
  2. 2Itifaki inathibitisha kustahiki na kusambaza msamaha kwa Forodha.
  3. 3Bidhaa huondolewa ushuru wa forodha baada ya idhini.

Masharti na maelezo

  • Vifaa rasmi vinajumuisha samani, vifaa vya ofisi, maunzi, na vifaa kwa ajili ya sherehe rasmi (maonyesho ya biashara, maonyesho, siku za kitaifa).
  • Bidhaa za kuwasili mara ya kwanza lazima ziingizwe ndani ya siku 90 za kuwasili mara ya kwanza, au hadi siku 360 pale ambapo zimeidhinishwa na Kamishna wa Forodha. Bidhaa zinazoingizwa baada ya kipindi hiki zitatozwa ushuru.