Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Idara ya Itifaki · Haki na kinga za kidiplomasia
Usaidizi wa IPMIS: protocol@mfa.go.ke · +254 701 199 077
Kodi na ushuru · Makubaliano ya pande zote

Msamaha na Marejesho ya VAT

Misheni na wanachama wake wanasamehewa Kodi ya Ongezeko la Thamani kwa misingi ya usawa - ama kabla ya ununuzi kwa kuwasilisha ankara ya pro-forma, au kama marejesho baada ya kuwasilisha ankara/risiti za kodi.

VAT ya kawaida isiyotozwa ushuru

Inawahusu akina nani

Misheni za kidiplomasia na wanachama wake.

Jinsi Inavyofanya Kazi

  1. 1Tuma maombi kwenye IPMIS chini ya VAT ya kawaida isiyotozwa ushuru.
  2. 2Ambatisha ankara ya pro-forma (kwa msamaha kabla ya ununuzi) au ankara/risiti za kodi (kwa marejesho).
  3. 3Itifaki huchakata msamaha au urejeshaji kwa misingi ya usawa.