Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Kipaumbele cha sera

Ushirikiano wa kiuchumi

Kugeuza mahusiano ya kigeni ya Kenya kuwa biashara, uwekezaji na ajira, na kufungua masoko kwa biashara za Wakenya kote ulimwenguni.

AfCFTA
Ufikiaji wa soko la bara lenye watu zaidi ya bilioni 1.3
EAC
Mwanachama mwanzilishi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki
75
Misheni zenye jukumu la kibiashara
Muhtasari

Kwa nini hili lina umuhimu

Diplomasia ya kiuchumi ni nguzo ya kwanza ya sera ya kigeni ya Kenya. Kila misheni nje ya nchi hubeba jukumu la kibiashara: kukuza mauzo ya nje, kuvutia uwekezaji na kufungua milango kwa biashara za Kenya katika masoko inayohudumia.

Ikifanya kazi na KenInvest, Shirika la Ukuzaji na Ujenzi wa Biashara la Kenya na wadhibiti wa sekta, Wizara inaunganisha wawekezaji na fursa na kusaidia makampuni ya Kenya kufikia wanunuzi, washirika na mitaji nje ya mipaka yetu.

Nafasi ya Kenya kama lango la Afrika Mashariki, uanachama wake katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, COMESA na Eneo Huru la Biashara la Bara la Afrika, huwapa washirika fursa ya kipekee ya kufikia soko la zaidi ya watu bilioni moja.

Tunachofanya

Mbinu ya Kenya

Madawati ya Biashara katika kila misheni

Balozi na ubalozi mkuu huendesha dawati za kibiashara zinazoshughulikia maswali ya wawekezaji, kupanga utambulisho na kutoa taarifa za soko.

Kuvutia uwekezaji bora

Kuratibu na KenInvest na Kanda Maalum za Kiuchumi ili kuleta uwekezaji katika viwanda, biashara ya kilimo, teknolojia na nishati ya kijani.

Kukuza mauzo ya nje

Kukuza bidhaa na huduma za Kenya, kuanzia chai na kilimo cha bustani hadi teknolojia na viwanda vya ubunifu, katika masoko mapya na yaliyopo.

Mikataba ya kibiashara

Kujadili na kutekeleza makubaliano yanayopunguza vikwazo na kupata fursa za masoko kwa biashara za Kenya.