Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Kipaumbele cha sera

Diplomasia ya mazingira

Kuongoza hatua za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na ukuaji wa kijani, na kutumia uongozi wa Kenya katika masuala ya mazingira kuunda ajenda ya kimataifa.

UNEP
Makao makuu ya kimataifa yaliyoko Nairobi
90%+
Mgao wa umeme wa Kenya unaotokana na vyanzo vinavyoweza kurejeshwa
ACS
Mwenyeji wa Kongamano la Kwanza la Hali ya Hewa barani Afrika
Muhtasari

Kwa nini hili lina umuhimu

Kenya ni kiongozi anayetambulika katika masuala ya mazingira. Nairobi ni makao makuu ya kimataifa ya Shirika la Umoja wa Mataifa la Mpango wa Mazingira na UN-Habitat, yakiwa ndiyo makao makuu pekee ya aina hiyo katika nchi zinazoendelea.

Diplomasia ya mazingira inaendeleza maslahi ya Kenya katika ufadhili wa hali ya hewa, nishati safi na uhifadhi, na kuiweka nchi kama mratibu wa hatua za kimataifa za kimazingira, ikiwemo kupitia Mkutano wa Hali ya Hewa wa Afrika.

Kwa kuwa na mojawapo ya viwango vya juu zaidi duniani vya umeme unaotokana na vyanzo vinavyoweza kurejeshwa, Kenya inatoa hoja kwamba hatua za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na maendeleo huenda sambamba, na kwamba Afrika inapaswa kuwa mshirika katika kutafuta suluhisho, na si tu eneo la athari.

Tunachofanya

Mbinu ya Kenya

Kuandaa ajenda ya kimataifa ya mazingira

Kuunga mkono UNEP na UN-Habitat jijini Nairobi na kuandaa Mkutano Mkuu wa Mazingira wa Umoja wa Mataifa na mikutano mikuu ya hali ya hewa.

Fedha za hali ya hewa

Kushinikiza upatikanaji wa fedha za haki na nafuu ili nchi za Afrika ziweze kukabiliana na kujenga uchumi wa kijani.

Uongozi katika nishati safi

Kuonyesha rekodi ya Kenya ya nishati mbadala katika nishati ya jotoardhi, upepo na jua kama mfano wa ukuaji wa kijani.

Ushirikiano wa uhifadhi

Kufanya kazi na washirika kulinda bioanuwai, mandhari na uchumi wa buluu.