Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Kipaumbele cha sera

Diplomasia ya amani na usalama

Kuendeleza utulivu wa kikanda, upatanishi na ulinzi wa amani ili Kenya na majirani zake waweze kustawi katika eneo salama na linalotabirika.

AU
Mwanachama hai wa ajenda ya Baraza la Amani na Usalama la Umoja wa Afrika
IGAD
Mshirika wa kikanda katika utulivu wa Pembe ya Afrika
UMOJA WA MATAIFA
Mchangiaji wa muda mrefu katika operesheni za kuunga mkono amani
Muhtasari

Kwa nini hili lina umuhimu

Ustawi wa Kenya unategemea utulivu wa nchi jirani. Diplomasia ya amani ndio nguzo ambayo kupitia kwayo Kenya inafanya kazi ya usalama katika Pembe ya Afrika, Maziwa Makuu na bara zima.

Kenya ina historia ndefu ya upatanishi na uungaji mkono wa amani, ikiandaa mazungumzo, ikichangia katika operesheni za kulinda amani na kutetea mazungumzo badala ya migogoro. Kazi hii inalinda maisha ya Wakenya, njia za biashara na uwekezaji.

Kupitia Umoja wa Afrika, Mamlaka ya Kiserikali ya Maendeleo na Umoja wa Mataifa, Kenya inasisitiza suluhu za Kiafrika kwa changamoto za Kiafrika, na utaratibu wa kimataifa unaozingatia sheria.

Tunachofanya

Mbinu ya Kenya

Usuluhishi na Majadiliano

Kuitisha na kuunga mkono michakato ya amani katika kanda, na kutoa uzoefu wa kidiplomasia wa Kenya katika utatuzi wa migogoro.

Michango ya Ulinzi wa Amani

Kuchangia wafanyakazi na uongozi katika operesheni za Umoja wa Afrika na Umoja wa Mataifa za kusaidia amani.

Ushirikiano wa Kikanda

Kufanya kazi kupitia IGAD, EAC na AU ili kukabiliana na vitisho vya pamoja na kuimarisha usalama wa pamoja.

Kupambana na ugaidi na usalama wa baharini

Kushirikiana kimataifa ili kulinda mipaka, njia za baharini na raia dhidi ya vitisho vinavyovuka mipaka.