Msaada wa kibalozi na ulinzi
Iwapo jambo baya sana litatokea ughaibuni – kukamatwa, kulazwa hospitalini, kifo au janga – misheni itakusaidia. Pata usaidizi wa haraka, au chagua hali iliyo hapa chini.
- 24/7Laini ya dharura ya kibalozi
- BureMsaada wa kibalozi
- Ulimwenguni PoteKatika kila misheni
Nini Kimetokea?
Chagua hali. Kila moja inaonyesha inamhusu nani, misheni inaweza kufanya nini na jinsi ya kupata usaidizi.
Kukamatwa au kuzuiliwa nje ya nchi
Usaidizi wa kibalozi iwapo umekamatwa, umewekwa kizuizini au umefungwa jela ukiwa nje ya nchi.
Ugonjwa mahututi au kulazwa hospitalini
Msaada wakati wa dharura ya kimatibabu, ugonjwa mahututi au kulazwa hospitalini ughaibuni.
Kifo cha Mkenya nje ya nchi
Usaidizi kwa familia wakati raia wa Kenya anapofariki nje ya nchi.
Kurudisha raia na mabaki ya miili
Usaidizi wa kuwarejesha raia wa Kenya na mabaki ya marehemu.
Ziara za Magereza na Ustawi wa Wafungwa
Ziara za kibalozi na ukaguzi wa ustawi kwa Wakenya wanaoshikiliwa nje ya nchi.
Jinsi ya kupata usaidizi wa kibalozi
- 1Piga simu ya dharura ya ubalozi inayopatikana saa 24/7, au Wasiliana na misheni iliyo karibu nawe.
- 2Afisa wa ubalozi anathibitisha utambulisho wako na hali yako.
- 3Misheni huwasiliana na mamlaka za mitaa na kutoa msaada wa kibalozi.
- 4Unaungwa mkono hadi suala litatuliwe.
Msaada wa kibalozi hauwezi kubatilisha sheria za nchi, kulipia gharama za kisheria, matibabu au kurudishwa nyumbani, wala kuhakikisha kuachiliwa kutoka kizuizini.
