Tafsiri ya mashineUkurasa huu umetafsiriwa kwa mashine na unasubiri ukaguzi wa Wizara. Kwa maandishi rasmi, soma toleo la Kiingereza.Soma kwa Kiingereza
Wakati wa dharura nje ya nchi? Vikwazo, hospitali, kupoteza pasipoti au dharura: wasiliana na ubalozi/misheni ya Kenya masaa kumi na mbili kwa siku.Emergency abroad? 24/7
Kundi la wanadiplomasia

Itifaki na Uthibitisho

Uthibitishaji, haki maalum, kinga na vitambulisho vya kidiplomasia kwa wanadiplomasia walioko Kenya.

Kiwango cha huduma: Kulingana na muda uliowekwa na Kurugenzi ya ItifakiIliyosasishwa mwisho: Aprili 2026Inapatikana kwa: EN

Nani anastahili

Misheni za kidiplomasia na kibalozi, mashirika ya kimataifa na wafanyakazi walioidhinishwa nchini Kenya wanaohitaji idhini, vitambulisho vya kidiplomasia, au kutambuliwa kwa fursa na kinga.

Idara ya Itifaki inashughulikia uwasilishaji wa hati za utambulisho, uidhinishaji wa wafanyakazi, na maombi ya kurahisisha mambo kwa wanadiplomasia.

Kwa Ufupi

Nani anaweza kutuma maombi
Misheni za kidiplomasia na kibalozi zilizoidhinishwa na mashirika ya kimataifa nchini Kenya, kupitia kwa Mkuu wao wa Misheni au afisa tawala.
Nini cha kuleta
Hati rasmi ya kidiplomasia (note verbale), pasipoti na picha za afisa, hati za miadi au uhamisho, na rekodi zozote za vibali vya awali.
Gharama
Nyaraka za vitambulisho na nyaraka saidizi zinahitajika. Huduma nyingi za itifaki hutolewa kwa misingi ya usawa.
Muda unaochukua
Kwa miadi na kulingana na ushughulikiaji wa Kurugenzi ya Itifaki kwa kila kitengo.
Wapi
Katika Kurugenzi ya Itifaki ya Wizara ya Mambo ya Nje na Diaspora, kwa miadi.

Nini hufanyika baada ya kutuma maombi

Nini cha kutarajia baada ya kutuma maombi yako.

  1. Wasilisha hati rasmi ya kidiplomasia yenye maelezo ya afisa na nyaraka saidizi.
  2. Idara ya Itifaki hupitia ombi na hati za utambulisho.
  3. Uthibitisho wa hadhi unafanywa na kitambulisho cha kidiplomasia kutolewa inapohitajika.
  4. Haki, kinga na urahisishaji zimethibitishwa kwa misheni.

Iwapo kutatokea tatizo, au unahitaji msaada

Iwapo umeshikiliwa, umelazwa hospitalini, au uko hatarini mara moja, usisubiri fomu - piga simu ya dharura ya ubalozi. Kwa maswali kuhusu maombi yaliyowasilishwa tayari, wasiliana na misheni moja kwa moja.